முட்டையின் மகத்தான பயன்கள்

பதிவு பிடித்தால் பகிரலாமே.
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

என்ன சத்து?

முட்டையில் கொழுப்பு, புரதம், வைட்டமின்கள், இரும்புச்சத்து ஒமேகா 3 போன்ற சத்துக்கள் உள்ளது. முட்டையின் மஞ்சள் கருவில் கிட்டத்தட்ட 210 மில்லில் கிராம் கொழுப்புச் சத்து உள்ளது, வெள்ளைக்கருவில் 3 கிராம் புரதச் சத்து உள்ளது.

என்ன பலன்கள்?

குழந்தைகள் சரியான‌ வளர்ச்சி இல்லாமல் இருந்தாலோ, எடைக்குறைவாக இருந்தாலோ தொடர்ந்து முட்டையை சாப்பாட்டில் இணை உணவாகக் கொடுத்து வந்தால் வளர்ச்சி காணப்படும். இது நல்ல ஊட்டச் சத்து என்பதால்தான் பள்ளிகளில் சத்துணவாக பரிமாறப்படுகிறது. இத்தகைய சத்தான‌ உணவு நோயைத் தடுப்பது மட்டுமின்றி, நோயை எதிர்த்துப் போராடி மீண்டும் ஆரோக்கியம் பெறவும் உதவுகிறது. முட்டை அத்தகைய போஷாக்கான உணவு. தோல் பிரச்னைகளுக்கு முட்டை நல்லது. மொத்தத்தில் முட்டை சாப்பிட்டால் உடலின் சக்தி அதிகரிக்கும்.

சரும பாதுகாப்புக்கு

அனைத்து வகையான சருமத்திற்கும் முட்டை ஃபேஸ் பேக் சிறந்த பலனைத் தரும். அதிலும், ஒரு பௌலில் முட்டையை உடைத்து ஊற்றி, அதில் சந்தனப் பொடி அல்லது எலுமிச்சை சாறு சேர்த்து கலந்து, முகம் மற்றும் கழுத்தில் தடவி ஊற வைத்து கழுவினால், சருமம் மென்மையாவதுடன், அழகாகவும், வறட்சியின்றிவும் இருக்கும். வேண்டுமேனில், முட்டையுடன் சிறிது தேன் சேர்த்து கலந்தும் போடலாம்.

யார் சாப்பிடலாம்? எவ்வளவு சாப்பிடலாம்?

அதிக உடல் எடை கொண்டவர்கள் வாரத்தில் ஒன்று அல்லது இரண்டு முட்டைகளின் வெள்ளைக்கருவை சாப்பிடலாம்.

சமச்சீரான உணவை சாப்பிட விரும்புவர்கள் தினமும் ஒரு முட்டையை சாப்பிடுவதால் உடலுக்கு தேவையான ஒமேகா 3 மற்றும் ஃபேட்டி ஆசிட் இதிலிருந்து கிடைக்கும்

குழந்தைகளுக்கு தினமும் ஒரு முட்டை கொடுக்கலாம்…

இதையும் படிக்கலாமே
புற்று நோய்க்கு மருந்தாகும் இஞ்சி காயக...
அவரை
பெண்கள் அவசியம் படிக்கவும்
கொய்யாப்பழத்தின் நன்மைகள்
உடல் பருமனை குறைக்க உதவும் இயற்கை வழி...
மாசமான பொண்ணுங்களின் மோசமான உடம்பை குற...
வளர்ப்பு பிராணியாக பாம்பை வளர்த்த அழகா...
தமிழர்களை வாழ்த்தும் ஆங்கிலேயர்கள்...
உடலுறவுக்குப் பின் இதெல்லாம் செய்யலைன்...
தினசரி ரூபாய் 5000 வருமானம் தரும் ஸ்ப...
அருமையான பதிவு, தவறாமல் படித்து அனைவரு...
அதிகமாக பகிருங்கள்:வாகனம் ஓட்டும் போது...

பதிவு பிடித்தால் பகிரலாமே.
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •