அடிக்கடி ஆன்டி பயோடிக் எடுத்துக் கொள்பவர்களின் கவனத்திற்கு

அடிக்கடி ஆன்டி பயோடிக் எடுத்துக் கொள்பவர்களின் கவனத்திற்கு

நுண்ணுயிர்க் கொல்லி அல்லது ஆன்ப பயோடிக் என்னும் மாத்திரைகளை அடிக்கடி எடுத்துக் கொள்வது பல்வேறு உடல் உபாதைகளை ஏற்படுத்தும் என அண்மைய ஆய்வுகளின் மூலம் தெரியவந்துள்ளது.
நுண்ணுயிர்க் கொல்லி மருந்துகளை கொடுக்கும்போதே மருத்துவர்கள், நோய்க் கிருமி தொற்றில் இருந்து எப்படி தங்களைக் காத்துக்கொள்ள வேண்டும் என்ற விழிப்புணர்வையும் சேர்த்தே ஏற்படுத்த வேண்டும்.
சளி, காய்ச்சல் என்று கூறி மருந்துக்கடைகளில் நாம் ஆன்டிபயாட்டிக் மாத்திரைகளை வாங்கி சாப்பிடுவோம். இதை ஒரு நாள் மட்டும் உட்கொள்ளலாமா என்று கேட்டால் கண்டிப்பாகக் கூடாது என்கிறார்கள் மருத்துவர்கள். நோய்த் தொற்று கிருமியை எதிர்க்கக்கூடிய நுண்ணுயிர்க் கொல்லி மருந்துகளை ஒரு நாளைக்கு மட்டும் நாம் பயன்படுத்தும்போது நாளடைவில், அந்தக் கிருமி நுண்ணுயிர்க் கொல்லி மருந்தையே எதிர்க்கக் கூடிய திறனை பெற்றுவிடும்.

வயிற்றுப் போக்கிற்கு மருந்துக் கடைகளில் வாங்கும் மருந்தில் புளூரோ குயினலோன்ஸ் என்ற வேதிப் பொருள் இருக்கும். நோய்த் தொற்றை எதிர்க்கும் ஆற்றலை அந்த மருந்து இழந்துவிட்டால், நம் உடல் கடுமையான சிக்கலைச் சந்திக்கும். நோய்த் தொற்றில் இருந்து உடல் சீரடையாது.

இன்றைக்கு எந்த நுண்ணுயிர்க் கொல்லி மருந்து உலகில் கண்டுபிடிக்கப்பட்டாலும் அது முதலில் விற்பனைக்கு வருவது இந்தியாவில் தான். இதற்கு முக்கியக் காரணம் நுண்ணுயிர்க் கொல்லி மருந்துகளை தவறுதலாகவும், தேவையில்லாமலும் பயன்படுத்துவதுதான். இதனால் புதிதாக வரும் நுண்ணுயிர்கள் சில நாட்களிலேயே நுண்ணுயிர்க் கொல்லியை எதிர்க்கக் கூடிய ஆற்றலை பெற்றுவிடுகின்றன. நுண்ணுயிர்க் கொல்லி மருந்துகளை தவறுதலாக பயன் படுத்துவதைப் பற்றி விழிப்புணர்வு ஏற்படுத்துவதற்காக உலகச் சுகாதார நிறுவனம் உலக நுண்ணுயிர்க் கொல்லி விழிப்புணர்வு வாரத்தை நவம்பர் மாதம் 14-ந்தேதி முதல் 20-ந்தேதி வரை கடைபிடிக்கிறது.

நுண்ணுயிர்க் கொல்லி மருந்துகளை கொடுக்கும்போதே மருத்துவர்கள், நோய்க் கிருமி தொற்றில் இருந்து எப்படி தங்களைக் காத்துக்கொள்ள வேண்டும் என்ற விழிப்புணர்வையும் சேர்த்தே ஏற்படுத்த வேண்டும்.

தேவையான போது நுண்ணுயிர்க் கொல்லி மருந்துகளை முறையான, தரமான, சரியான அளவில் வழங்குவது மட்டுமல்லாமல், அதை எப்படி முறையாக உட்கொள்ள வேண்டும் என்றும், அதன் பக்க விளைவுகள், நன்மைகள் பற்றியும் நோயாளிகளுக்கு விளக்க வேண்டும். மருந்துக் கடை நடத்துபவர்கள் மருத்துவரின் பரிந்துரை இல்லாமல் நுண்ணுயிர்க் கொல்லி மருந்துகளை நோயாளிகளுக்கு ஒரு போதும் கொடுக்கக் கூடாது.

சாதாரண காய்ச்சல், சளி என்று வரும் நோயாளிகளுக்கு நுண்ணுயிர்க் கொல்லி மருந்துகள் தேவையில்லை என்பதை எடுத்துக் கூற வேண்டும். நுண்ணுயிர்க் கொல்லி மருந்துகளை எத்தனை வேளை உட்கொள்ள வேண்டும், எத்தனை நாட்களுக்கு உட்கொள்ள வேண்டும் எனத் தெளிவாக விளக்கி, எழுதிக் கொடுக்க வேண்டும் என்பன போன்ற விதிமுறைகளை உலக சுகாதார நிறுவனம் தெரிவித்து உள்ளது.

Previous விமானத்திலிருந்து வீழ்ந்த பணிப் பெண்ணுக்கு நேர்ந்த அனர்த்தம்
Next இலங்கைத் தமிழ் பெண் அமெரிக்க தேர்தலில் போட்டி

You might also like

மருத்துவம்

பீர் மூலம் இவ்வாறு எல்லாம் நன்மை அடைய முடியுமா?

பீர் அருந்துவது பொதுவாக கூடாத பழக்கங்களில் ஒன்றாகவே கருதப்படுகின்றது, எனினும் பியர் அருந்துவதனால் ஏற்படக்கூடிய மருத்துவ மற்றும் ஏனைய நலன்கள் பற்றியே இந்தக் கட்டுரையில் தெளிவுபடுத்தப்பட்டுள்ளது. கட்டுரையை வாசித்ததன் பின்னர் வானவில் எப்.எம். வாசகர்களான நீங்களும் பியரில் இத்தனை நன்மையா என

மருத்துவம்

பக்க விளைவு இல்லாத இயற்கை கருத்தடை மருந்துகள்

புதிதாகத் திருமணம் ஆனவர்கள் அநேகம் பேர் இன்று, இருவரும் வேலைக்குச் செல்லும் நிலையில் இருக்கிறார்கள், அவர்களின் வாழ்வாதாரம் மற்றும் பொருளாதார தன்னிறைவை அடைவதற்கு முன் குழந்தைகள் பிறப்பதை சற்று காலம் தள்ளிப் போடலாம் என்று கணவன் மனைவி இருவரும் சேர்ந்து முடிவு

மருத்துவம்

காலை எழுந்தவுடன் நீர் தண்ணீர் அருந்துவதனால் உடலுக்கு கிடைக்கும் நலன்கள்

காலையில் எழுந்த உடன் வெறும் வயிற்றில் தண்ணிர் அருந்துவதனால் உடலுக்கு பல்வேறு நலன்கள் கிடைக்கப் பெறுகின்றன. அண்மையில் நடத்தப்பட்ட ஆராய்ச்சி ஒன்றில், ஜப்பானிய மக்கள் இந்த சிம்பிளான செயலை அன்றாடம் பின்பற்றி வருவதால் தான், அவர்களுக்கு எவ்வித நோயும் அவ்வளவு எளிதில்