செவ்வாய் கிரகத்தில் உயிரினங்கள் உண்டா?

செவ்வாய் கிரகத்தில் உயிரினங்கள் உண்டா?

செவ்வாய் கிரகத்தில் உயிரினங்கள் உள்ளதா என்ற வகையில் ஆராய்ச்சிகள் ஆரம்பிக்கப்பட்டு முன்னனெடுக்கப்பட்டு வருகின்றமை நீங்கள் அறிந்ததே, செவ்வாய் கிரகத்தில் தண்ணீர் இருக்கிறதா? அங்கு உயிரினங்கள் வாழ முடியுமா? என்ற ஆராய்ச்சி நீண்ட காலமாக நடந்து வருகிறது.
இந்த ஆராய்ச்சியின் ஒரு பகுதியாக, அமெரிக்க விண்வெளி ஆராய்ச்சி நிறுவனமான ‘நாசா’, 2 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு, ‘கியூரியாசிட்டி ரோவர்’ என்ற விண்கலத்தை செவ்வாய் கிரகத்துக்கு அனுப்பி வைத்தது.
செவ்வாய் கிரகத்தில் உள்ள காட்சிகளை படம் பிடித்து அனுப்புவதற்காக, அந்த விண்கலத்தில், ‘மாஸ்ட்கேம்’ என்ற கேமராவும் பொருத்தப்பட்டுள்ளது. இந்நிலையில், ‘ரோவர்’ விண்கலம் செவ்வாய் கிரக நிலப்பரப்பில் உள்ள காட்சிகளை படம் பிடித்து பூமிக்கு அனுப்பி வருகிறது.

இந்த படங்களை ஆராயும் நிபுணர்கள் அடிக்கடி பல்வேறு விதமான யூகங்களையும் வெளியிட்டு வருகின்றனர்.

ஒரு படத்தில், விலங்குகளின் தொடை எலும்புகள் கீழே கிடப்பது போன்று தோன்றுகிறது. படத்தைப் பார்த்த நிபுணர்கள் டைனோசர்கள் பல்லாயிரம் ஆண்டுகளுக்கு முன்பே வாழ்ந்து மறைந்து விட்டன. டைனோசருக்கும் முன்பே, செவ்வாய் கிரகத்தில் பெரியவகை விலங்குகள் வாழ்ந்து இருக்கலாம் என்று வேற்றுகிரகவாசிகள் பற்றி ஆராயும் நிபுணர்கள் கருதுகிறார்கள்.

‘செவ்வாய் கிரகத்தில் உயிரினங்கள் வாழ்ந்ததற்கு இதுவே சாட்சி’ என்று ஆன்லைன் பத்திரிகை ஒன்றில் ஒருவர் கட்டுரை எழுதி உள்ளார்.

சமீபத்தில் அனுப்பிய புகைப்படம் ஒன்றில் பாறைகளுக்கு இடையே எகிப்தில் இருப்பதை போன்ற பிரமிடு போன்ற தோற்றமுடைய ஒரு அமைப்பு இருந்து உள்ளது.

இது குறித்து வேற்றுகிரக உயிரினங்கள் குறித்து ஆய்வு செய்து வரும் ஆய்வாளர்கள் கூறும் போது பண்டைய நாகரிகத்தினர் கட்டிட பிரமிடைப்போல அது மிகவும் நேர்த்தியாக கட்டபட்டு உள்ளது. அது ஒளியின் தந்திரமாக தெரியவில்லை ஒரு அறிவார்ந்த கட்டிடமாக உள்ளது. இந்த பிரமிடு கார் அளவில் உள்ளது. ஆனால் பெரிய அமைப்பு முறை செவ்வாயின் நிலப்பரப்புக்கு அடியில் இருக்கலாம். இதனால் பண்டைய எகிப்து நாகரிகத்தினர் செவ்வாய் கிரகத்தில் வாழ்ந்து இருக்க கூடும் என ஆய்வாளர்கள் கருதுகின்றனர். என்ற தகவலை வெளியிட்டனர்.

தற்போது சமீபத்தில் அனுப்பி உள்ள படத்தை ஆராய்ந்த நிபுணர்கள் செவ்வாய்கிரக பாறைகளில் மனித எலும்பு வடிவங்கள் படிந்து இருக்கிறது. அது சிறிய வடிவிலான தலை மற்றும் சிறிய அளவிலான உடல் பகுதி மற்றும் இரண்டு குழந்தைகளின் கைகள் போல் எலும்புகள் உள்ளதாக குறிப்பிட்டு உள்ளனர். அதே போன்ற அமைப்புடன் மற்றொரு வடிவமும் காண்படுகிறது. இது பல மீட்டர் நீளம் உள்ளதாக உள்ளது. என கூறி இருந்தனர்.

இந்த நிலையில் சமீபத்தில் அனுப்பி உள்ள படத்தில் செவ்வாய் கிரக மேற்பரப்பில் ஆயிரகணக்கான உயிரினங்கள் மொத்தமாக மேய்வது போன்ற ஒரு காட்சி இடம் பெற்று உள்ளது.

இது குறித்து சதி கோட்பாட்டாளர் நீல் எவன்ஸ் கூறும் போது, இது செவ்வாய்கிரகத்தில் உயிரினங்கள் வாழ்வதற்கு ஆதராமாகும். இது செவ்வாய் கிரகத்தில் சுற்றுச்சூழல் ஆற்றலை வளர்க்கும் ஒரு நம்பிக்கையாகும் என்று நான் நம்புகிறேன். என கூறினார்.

இந்த படத்தை ஒரு மணி நேரத்திற்கும் மேலாக ஆராய்ந்தேன், பூமியில் இடங்களில் பறவைகள் பார்வைக் காட்சிகளை அதை ஒப்பிடும்போது, அது வட துருவத்திற்கு அடுத்ததாக இருக்கிறது.

இந்த படங்கள் அனைத்தும் குறைந்த ரிசுலேசன் கொண்டதாகும். இருந்தாலும் இதில் நீங்கள் தெளிவான நீர் கோடுகள் பார்க்க முடியும், ஏரிகள், தாவரங்கள் அல்லது சில வகையான வாழ்க்கை வடிவங்கள் நீர் ஆதாரத்தின் மீது வெளிப்படும் விதமாக இருக்கும்.

நீல் அவரது லுழரவுரடிந சேனலில் டிஸ்க்லோக் ஸ்கிரீன் என்ற பெயரில் அசல் காட்சிகள் வெளியிட்டார்.

Previous விசாலமான பாலத்தை உருவாக்கி சீனா சாதனை
Next சத்தியராஜின் மகள் தொடர்பாக வெளியான செய்தி வெறும் வதந்தி

You might also like

பரபரப்பு

இரவில் செல்போனில் பெண் செய்த வேலை மரணத்தில் முடிந்தது

இரவில் நித்திரையில் ஹெட்போனில் பாடல் கேட்டவாறே உறங்கிய பெண் ஒருவர் மின்சாரம் தாக்கி மரணமான சம்பவம் ஒன்று சென்னையில் அரங்கேறி இருக்கிறது. சென்னை கணத்தூரைச் சேர்ந்தவர் பாத்திமா வயது 45 இவர் சனிக்கிழமை இரவில் காதில் ஹேட்போனில் பாடல் கேட்டவாறே உறங்கியுள்ளார்

பரபரப்பு

முதலிரவு முடிந்த பின் தான் திருமணம்..! என்ன நடக்குது ..? நீங்களே பாருங்கள்..!

காலம் கலிகாலம் ஆகி போயிடிச்சி …அட இது இப்ப இல்லங்க ஆதி காலம் தொட்டு இப்படி தான் . என்ன தெரியுமா தனக்கு பிடித்த கணவனை இரவு ஒன்றாக இருந்துவிட்டு தேர்வு செய்யலாமாம்..! உலகத்தில் இன்றைய அளவில் நாம் அறியாத பல

பரபரப்பு

குடி வெறியில் தமிழ் மாணவிகள்..! அதிர வைக்கும் காட்சிகள்..! பெற்றோரே அவதானம்..!

பெற்றோரின் தவறுகள் என்றே சொல்ல வேணும் குழந்தைகள் எங்கே செல்கிறார்கள் யாருடன் பழகுகின்றார்கள் இதனால் தான் இத்தனை பிரச்சனைகள். .! பெண்பிள்ளைகள் சிறு வயதில் இப்படி இருப்பது வேதனைக்குறியது . வேலூரில் கையில் பீர்பாட்டிலுடன் கல்லூரி மாணவிகள் சிலர் குடித்து கும்மாளமிடும்