மனித உடலின் இந்த விடயங்கள் பற்றி உங்களுக்குத் தெரியுமா

மனித உடலின் இந்த விடயங்கள் பற்றி உங்களுக்குத் தெரியுமா

விந்தை மிகு மனித உடலின் பல்வேறு அற்புதங்கள் தொடர்பிலான தகவல்களை இந்த பகுதியின் ஊடாக நாம் வானவில் எப்.எம் நேயர்களுடன் பகிர்ந்து கொள்கின்றோம்.
மனிதனின் நரம்புகளை ஒட்டு மொத்தமாக நீளமாக்கினால் அது 45 மைல் நீளமாக இருக்கும். மனிதனின் உடலில் ஒரு நிமிடத்திற்கு 300 கோடி அணுக்கள் செத்து மடிகின்றன.
மனித உடலின் ஆச்சரியங்கள்
ஒரு சிசுவின் கையில் ரேகைகள் 3-வது மாதத்தில் இருந்து உருவாகின்றன. கை, கால்கள் நகங்களின் அடிப்பகுதியிலிருந்து அதன் மேல் பாகம் வரை வளர்வதற்கு 6 மாதங்கள் ஆகின்றன. கால் நகங்களை விட கைவிரல் நகங்கள் வேகமாக வளர்கின்றன. ஒரு மனிதனுக்கு சரியாக தினமும் 40 முதல் 100 தலைமுடிகள் உதிர்ந்து விடுகின்றன.

கம்ப்யூட்டரில் சில மணி நேரங்கள் பணிபுரிந்து விட்டு பார்வையை சில நொடிகள் வெள்ளைநிற காகிதத்தில் செலுத்தினால் அந்தக் காகிதம் இளஞ்சிவப்பு நிறமாகத் தெரியும். ஆண்களின் உடல் பாகங்களில் வேகமாக வளரக்கூடிய முடி, தாடியில் வளரும் முடிதான். ஏனென்றால் ஒருவர் தனது வாழ்நாளில் தாடியை எடுக்காவிட்டால் அது 30 அடி நீளம் வரை வளர்ந்து விடும்.

60 வயதாகும் போது நாக்கின் சுவை மொட்டுகளின் பெரும் பகுதி அழிந்து போய் விடுகின்றன. மனித தாடை 80 கிலோ எடையை இழுத்து அசைக்கக் கூடியதாகும். சிரிப்பது நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகப்படுத்துகிறது. 6 வயது வரை குழந்தைகள் ஒரு நாளைக்கு 300 தடவை சிரிக்கின்றன. 18 வயதைக் கடந்தவர்கள் ஒரு நாளைக்கு 100 தடவை மட்டுமே சிரிக்கிறார்கள். ஒரு மனிதனின் உடம்பில் 600-க்கும் அதிகமான தசைகள் இருக்கின்றன.

இது உடல் எடையில் 40 சதவீதமாகும். உலகில் மனிதர்களிடம் பொதுவாக காணப்படும் ரத்த வகை ஓ. அபூர்வமான ரத்த வகை ஏ ஹெச். இந்த ரத்த வகை கண்டு பிடிக்கப்பட்டதற்கு பின்னர் உலகில் மொத்தம் 10 பேரிடம் மட்டுமே இருப்பது அறியப்பட்டுள்ளது. மனிதனின் நரம்புகளை ஒட்டு மொத்தமாக நீளமாக்கினால் அது 45 மைல் நீளமாக இருக்கும். மனிதனின் உடலில் ஒரு நிமிடத்திற்கு 300 கோடி அணுக்கள் செத்து மடிகின்றன.

மனித மூளையில் 85 சதவீதம் தண்ணீர்தான் உள்ளது. ஒரு மனிதனின் தலையில் சராசரியாக ஒரு லட்சம் முடிகள் இருக்கும். ஒரு மனிதன் தனது வாழ்நாளில் 16 ஆயிரம் லிட்டர் தண்ணீர் குடிக்கிறான்.

Previous புற்று நோய்க்கு மருந்தாகம் மாம்பழம்
Next ஆட்டிசம் உள்ள குழந்தைகளை எவ்வாறு அடையாளம் காண்பது?

You might also like

டீக்கடை டிப்ஸ்

இறந்து நான்கு ஆண்டுகளின் பின்னர் ஆச்சரியத்தை ஏற்படுத்தி சீன தம்பதியினர்…

நான்கு ஆண்டுகளுக்கு முன்னதாக உயிரிழந்த சீன தம்பதியினர் ஆச்சரியத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளனர். சீனாவில் விபத்தில் இறந்து போன தம்பதியினரின் கருமுட்டை மூலம் நான்கு ஆண்டுகளுக்கு பிறகு குழந்தை பிறந்த சம்பவம் ஆச்சரியத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளது. சீனாவைச் சேர்ந்த தம்பதியினர் 2013-ம் ஆண்டு கார் விபத்தில்

டீக்கடை டிப்ஸ்

பின்லாந்து மக்களே உலகில் அதிகளவு மகிழ்ச்சியாக வாழ்கின்றனர்

உலகின் மிகவும் மகிழ்ச்சியான நாடாக பின்லாந்து தெரிவு செய்யப்பட்டுள்ளது. ஐக்கிய நாடுகள் அமைப்பின் அறிக்கையின் அடிப்படையில் இந்த தகவல்கள் வெளியிடப்பட்டுள்ளன. உலகின் மிகவும் சந்தோசமான நாடாக பின்லாந்து இந்த ஆண்டு தர வரிசையின் அடிப்படையில் பெயரிடப்பட்டுள்ளது. கடந்த ஆண்டு உலகின் மகி;ழ்ச்சியான

டீக்கடை டிப்ஸ்

பாதிரியாரை கட்டிப் போட்டு பலாத்காரம் செய்த மூன்று பெண்கள்..! பாதிரியாருக்கே இந்த நிலையா..!?

காலம் மாறிப் போச்சு என்று சொல்வார்களே அது இவர்கள் விடயத்தில் உண்மையாகி உள்ளது அட ஆமாங்க ஆண்கள் பெண்களை பலாத்காரம் செய்வது போல் பெண்கள் ஆண்களை பலாத்காரம் செய்துள்ளனர் .. அதுவும் பாதிரியாரை ..! ஜிம்பாப்வே நாட்டில் பாதிரியார் ஒருவரை கட்டிவைத்து