ஆண்மை அதிகரிப்பற்கு மட்டும் அல்ல எத்தனை பிரச்சனைக்கு தீர்வாகிறது பாருங்கள் நன்னாரி. .! இப்படி செய்து குடியுங்கள்…!
May 14, 2018 1271 Views

ஆண்மை அதிகரிப்பற்கு மட்டும் அல்ல எத்தனை பிரச்சனைக்கு தீர்வாகிறது பாருங்கள் நன்னாரி. .! இப்படி செய்து குடியுங்கள்…!

சில மருத்துவ முறைகளை நாம் மதிப்பதும் கிடையாது தேடுவதும் கிடையாது ஆனால் அதில் தான் எண்ணிலடங்கா நன்மைகள் இருக்கும் . அப்படியான ஒன்று தான் நன்னாரி..! *

நன்னாரி, சீமைநன்னாரி, பெருநன்னாரி, கருநன்னாரி என்று நன்னாரியில் 4 வகைகள் உள்ளன. இந்தியாவில் எங்கும் வளரும் கொடி வகையைச் சேர்ந்தது. அந்த வகையில் நன்னாரியில் வளரும் கொடி வகையை சேர்ந்தது.

எதிரடுக்கில் அமைந்த குறுகி நீண்ட இலைகளையுடைய கம்பி போன்ற கொடியினம். இந்த வேரின் மேற்புரம் கருமை நிறமாகும். உள்ளே வெண்மை நிறமாகவும், நல்ல மணமுடைய தாகவும், வாயிலிட்டுச் சுவைக்க சிறிது கசப்பாகவும் இருக்கும். விதை நாற்றுக்கள் மூலம் இனப்பெருக்க செய்யப்படுகிறது.

முக்கிய வேதியப் பொருள்கள்
இலைகளிலிருந்து ரூட்டின், வேர்களிலிருந்து ஹெக்ஸாட்ரை அக்கோன்டேன், லூபியால், ஆல்பா அமரின், பீட்டா அமரின், இட்டோஸ்டிரால் ஆகிய வற்றில் எண்ணெய் எடுக்கப்படுகிறது.

வேர், பட்டை, மற்றும் இலைகள் பயன்தரும் பாகங்களாகும்.
சித்த மருத்துவத்தில் இதன் வேர்கள் பயன்படுத்தப் படுகிறது. சிறுநீர் நன்றாகப் பிரிய, வியர்வையைப் பெருக்கி உடலில் உஷ்ணத்தைத் தணித்து உடம்பை உரமாக்கக்கூடிய தன்மை உடையது. ஒற்றைத் தலைவலிக்கு, செரிமானம், நாட்பட்ட வாத நோய், பித்த நீக்கம், மேக நோய், பால்வினை நோய் ஆகியவற்றிற்கு நல்ல மருந்து.

*பயன்பாடுகள்*
நன்னாரி வேர் 5 கிராம் நன்கு அரைத்து 200 மி.லி. பாலில் சாப்பிட்டு வர மூலச்சூடு, மேக அனல், மேகவேட்டை, நீர்கடுப்பு, நீர் சுருக்கு, வறட்டு இருமல் ஆகியவை தீரும். நீண்ட நாள் சாப்பிட நரை மாறும்.
பச்சை வேரை 20 கிராம் சிதைத்து 200 மி.லி. நீரில் ஒரு நாள் ஊறவைத்து வடிகட்டி 100 மி.லி. வீதம் காலை, மாலை குடித்து வரப் பித்த நோய், சிறு நஞ்சு, நீரிழிவு, வேட்டைச்சூடு, கிரந்தி., சொறிசிரங்கு, தாகம், அதிக பசி, மேக நோய் தீரும்.

பத்தியம் இருப்பது அவசியம். வேர் 20 கிராம் அரைலிட்டர் நீரில் போட்டு 200 மி.லி. யாக்கி 100 மி.லி. வீதம் காலை, மாலை சாப்பிட்டு வர நாட்பட்ட வாதம், பாரிசவாதம். தொல்நோய்கள், செரியாமை, பித்த குன்மம் தீரும்.
*ஆண்மை பெருக*
நன்னாரி வேர் குடிநீரை இழஞ் சூடாக அருந்தி வரவேண்டும். வியர்வை நாற்றம் நீங்க மிளகு. உப்பு. புளி இவைகளுடன் நன்னாரியின் இலை, பூ, காய், கொடி, வேர் முதலியவற்றுடன் நெய்சேர்த்து வதக்கி 90 நாட்கள் உட்கொள்ள வேண்டும். நன்னாரி வேர்ப் பட்டையை நீரில் ஊறவைத்து தேவையான அளவு பாலும், சர்க்கரையும், கலந்து குழந்தைகளுக்குக் கொடுக்க, உடலைத் தேற்றுவ தோடு நாட்பட்ட இருமலும், கழிசலும் நிற்கும்.

நன்னாரிவேரை வாழையிலையில் வைத்துக் கட்டி எரித்து சாம்ப லாக்கி அதனுடன் தேவையான அளவு சீரகமும், சர்க்கரையும் பொடித்துக் கலந்து அருந்திவர சிருநீரக நொய்கள் அனைத்தும் விலகும்.
நன்னாரி வேர் பொடியுடன் சமளவு கொத்தமல்லியைத் தூள் செய்து சேர்த்து அருந்திவர பித்த சம்பந்த மான கோளாறுகள் நீங்கும். தவிர வயிறு, குடல், இவைகளில் உண்டாகும் நோய்கள் குணமாகும்.
நன்னாரி வேர்ப் பொடியுடன் சோற்றுக் கற்றாழை சோறு சேர்த்து உண்ண விஷக் கடிகளால் உண்டாகும் பக்க விளைவுகள் நீங்கும். பெரு நன்னாரிக் கிழங்கை ஊறுகாய் செய்து சாப்பிடும் வழக்கம் உண்டு. இது கல்லீரலைக் குணப்படுத்தும், காமாலையும் குணமாகும், ஜீரண சக்தியையும் உண்டாக்கும். உடம்பு சூட்டைக் குறைக்கும், ஒவ்வாமைக்குச் சிறந்த மருந்து.

மிக வித்தியாசமான ஒலித் தெளிவில் , தமிழில் ஓரேயொரு வானொலி, ஒரே ஒரு தடவை நம்ம Puradsifm கேட்டு பாருங்கள், அல்லது Puradsifm.com வாருங்கள், கண்டிப்பாக உங்களுக்கு பிடிக்கும், மிகத் துல்லியமான ஒலி நயத்தில் கேளுங்கள் புரட்சி வானொலி.

Previous ஜெருசலேமில் முகாமிட்டது அமெரிக்க தூதரகம் ! - அமெரிக்கா
Next எப்போதும் இளமையான தோற்றத்திற்கும் முதுமையை தள்ளிப்போடவும் உதவுகிறது மாதுளை..! இப்படி சாப்பிடுங்கள் .

You might also like

மருத்துவம்

வெங்காயத் தோலின் மகத்துவம்

நாம் சமையலுக்காக வெங்காயத்தை பயன்படுத்துகின்றோம், அதன்போது வெங்காயத் தோலை கழிவாக வீசி விடுகின்றோம், எனினும், வெங்காயத் தோலின் மகத்துவம் பற்றி உங்களுத் தெரியுமா? இந்த வெங்காயத்தின் சுவை வித்தியாசமாக இருப்பதோடு மட்டுமின்றி, இது ஏராளமான ஆரோக்கிய நன்மைகளையும் உள்ளடக்கியது என்பது அனைவருக்கும்

மருத்துவம்

வலிப்பு வந்தால் சாவியை கொடுப்பது சரியா .? வலிப்பு வந்தால் உடனடியாக என்ன செய்ய வேண்டும் ..!?

வலிப்பு அன்றாடம் நாம் காணும் நோய்களில் ஒன்று. பஸ்ஸில் வீதியில் இப்படி எங்கு எப்போது வேண்டுனாலும் ஏற்படும் . இப்படியான சந்தர்ப்பங்களில் நாம் செய்யும் செயல் இரும்பு கொடுப்போம் . ஆனால் அதுவும் பாதிப்பை ஏற்படுத்தும். காப்பாற்ற முயற்சி செய்து பலி

மருத்துவம்

அடடா மிளகில் இத்தனை நலன்களா?

பொதுவாக நாம் மிளகினை ஒரு சில சமையல் தேவைகளுக்கு பயன்படுத்திக் கொள்கின்றோம், எனினும், மிளகினை பல நோய்களுக்கான நிவாரணியாக பயன்படுத்திக்கொள்ள முடியும் என தெரிவிக்கப்படுகிறது. அந்த வகையில் நம் வீட்டின் சமையலறையில் இருக்கும் ஓர் அற்புதமான மருத்துவ குணம் நிறைந்த பொருள்